สำหรับใครหลายๆ คน ที่กำลังรอวันหยุดย้าวยาวประจำปีอย่างเทศกาลสงกรานต์ แน่นอนว่าจะต้องเริ่มวางแผนแล้วว่าปีนี้จะไปเที่ยวไหน จะกลับบ้านที่ต่างจังหวัด ขับรถตะลอนทั่วประเทศไทย หรือหาที่เที่ยวที่คนไม่เยอะ นอกจากตัวจะไปแล้ว ของใช้ ของกินต่างๆ ก็ต้องคิดๆ ไว้แล้วบ้างว่าจะซื้อที่ไหนบ้าง 1 ในจุดหมายของใครหลายๆคน ก็ต้องเป็น Lotus's ช่วงนี้เองทาง Lotus's เค้าก็มีแคมเปญที่ทำไปยังไงก็คุ้มกับ “ขับรถเที่ยวอย่าลืมเลี้ยวโลตัส” ช้อปสนุก สุข 2 ต่อ จะเป็นอย่างไร วันนี้ เป็ดน้อยพากิน จะมารีวิววิธีร่วมสนุกยังไงให้ Enjoy ยิ่งกว่ากัน ตามกันมาเลยกิจกรรมแรก อยากชวนเพื่อนๆ มาเป็นอินฟลูชั่วคราว เพียงแค่“แวะซื้อของอะไรก็ได้ขั้นต่ำ 500 บาท” ใน Lotus's สาขาที่ร่วมรายการหรือเพิ่มตามรายละเอียด คลิก https://cutt.ly/zw1uag3bถ่ายคลิปตัดต่อง่ายๆ ไม่เกิน 1 นาที สร้างสตอรี่ในแบบของตัวเอง จะเป็นวิดิโอหรือภาพนิ่งแล้วแต่ความถนัด ถ้างง ขอยกตัวอย่างเช่น เรากำลังจะไปเที่ยว "พังงา-ขนอม" ขับรถแวะช๊อปของกินของใช้สักหน่อย อู้ว ขนมอะไรบ้างที่ควรซื้อ เครื่องดื่มไซส์บิ๊กๆ ค่ายไหนคุ้ม และของใช้อะไรที่ที่เราต้องใช้ และโชว์บิลว่าซื้อเกิน 500 บาท และมีวิดิโอรูปถ่ายเสม็ดนางชีสวยๆ มาประกอบขอ Intro คลิปด้วยรูปนี้จากขนอมเริ่มต้นด้วยการขับรถเข้าภูเก็ตกันก่อนถึงเป้าหมายแล้วที่ "โลตัส ถลาง"จะเปิดปิ้งย่างบาร์บิคิวเอง ก็ซื้อของสดจากที่นี่ได้เลยเลือกเองได้ตามความชอบ ชิ้นเล็กใหญ่จัดไปไซส์นี้ เผา อร่อยเลยซื้อขนมไปตุน เผื่อโต้รุ่งขนมดีมีโปร ซื้อคู่ถูกกว่าน้ำอัดลม ของประจำปาร์ตี้ก็ต้องมาของใช้มีครบ ตั้งแต่เล็กๆ จนไซส์ใหญ่ร้อนๆ แบบนี้ ก็ต้องกินไอติมแก้ร้อนสิ เย็นเจี๊ยบจนน้ำแข็งเกาะเข้าธีมสงกรานต์ก็ต้องเสื้อลายดอกหยิบเพลิน เกิน 500 ไปแล้วซื้อครบแล้ว ก็จ่ายเงินใครอยากได้สิ่งนี้ อย่าลืมร่วมกิจกรรมกันจ่ายเงินเสร็จแล้วอย่าลืมถ่ายใบเสร็จกันด้วยนะ สำคัญที่สุด!!!เติมรูปจุดหมายปลายทางเข้าไปสักหน่อยอ่ะ ปิดจ๊อบได้อัพโหลดลง Social ค่ายไหนก็ได้ ใครถนัดแนวตั้งก็ไป Tiktok / Short / Facebook หรือโพสลงทุก Channel และใส่ Hashtag ตามที่กำหนด และเปิด public เป็นสาธารณะ#ขับรถเที่ยวอย่างลืมเลี้ยวโลตัส#สุขทันทีที่เที่ยวไทยระบุเหตุผล ทำไมต้องเที่ยวจังหวัดนั้นๆ เช่น #หนีงานร้อนมาแช่น้ำเย็นๆ ที่พังงา add line สาขา สอบถามพนักงานหรือหาจุดสแกน LINE หรือกดตาม LINK นี้ได้เลย ลงทะเบียนให้เรียบร้อย และก็รอประกาศผลกันเล้ยสแกน QR แล้วจะเจอหน้าแบบนี้ กด คลิกอย่าลืมกรอกรายละเอียดด้วยนะ ไม่งั้นอดได้รางวัลนาของรางวัลใหญ่เบิ้มๆ รวมมูลค่า 300,000 บาท รางวัลชนะเลิศรับจุกๆ กับบัตรโลตัสมูลค่า 1 แสนบาท!!!! ร่วมสนุกกันได้ตั้งแต่วันนี้ จนถึงวันที่ 17 เมษายน นี้ เท่านั้น สำหรับใครที่ไม่ถนัดถ่ายวิดิโอ แต่อยากมีส่วนร่วมกับเค้าบ้าง ขอแนะนำกิจกรรมที่สอง ง่ายกว่า เพียงแค่ซื้อของให้ครบ 500 เหมือนกันซื้อของในโลตัสไฮเปอร์มาร์เก็ต และซุปเปอร์มาเก็ต สาขาที่ร่วมรายการ ขั้นต่ำ 500 บาทซื้ออะไรกันบ้าง เอามาอวดกันหน่อยถ่ายรูปสินค้าที่ซื้อและใบเสร็จ โพสลงใน Social ใส่ Hashtag #ขับรถเที่ยวอย่างลืมเลี้ยวโลตัสนำใบเสร็จและภาพที่โพส แสดงให้พนักงานที่บูธกิจกรรม และเลือกสินค้าที่อยากได้ ได้ทันทีกิจกรรมง่ายๆ เพียงเท่านี้ แต่รางวัลคุ้มเกินเบอร์สุดๆ แล้ว เพื่อนๆ คนไหนมีแพลนจะไปเที่ยวและต้องขับรถเอง จะรถเช่าหรือรถส่วนตัว ก่อนเข้าที่พักหรือจะไปตั้งแคมป์ที่ไหน ลิสรายการที่อยากได้ และเลี้ยวเข้าโลตัส ช๊อปคุ้มๆให้เกิน 500 บาท รับรางวัลและทำคลิปโพสโซเชียล ง่ายกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว#ขับรถเที่ยวอย่างลืมเลี้ยวโลตัส#สุขทันทีที่เที่ยวไทย รูปภาพโดยครีเอเตอร์เองเปิดประสบการณ์ความบันเทิงที่หลากหลายสุดปัง บน App TrueID โหลดเลย ฟรี !