ระยองทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 89 รูป ถวายเป็นพระราชกุศล
![ระยองทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 89 รูป ถวายเป็นพระราชกุศล](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![ระยองทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 89 รูป ถวายเป็นพระราชกุศล](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/08/12/8375a3f0-dc54-11ea-a0b4-232d08119930_original.jpg)
ผู้ว่าฯระยอง นำประชาชนชาวจังหวัดระยองทุกหมู่เหล่า ทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 89 รูป ถวายเป็นพระราชกุศล สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2563
วันที่ 12 ส.ค. ที่สนามสวนศรีเมือง อ.เมือง จ.ระยอง นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง เป็นประธานนำส่วนราชการ และประชาชนทุกหมู่เหล่าชาวจังหวัดระยอง ที่พร้อมใจสวมใส่เสื้อผ้าโทนสีฟ้า ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 89 รูป และลงนามถวายพระพร เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2563 เพื่อน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และแสดงถึงความจงรักภักดี พร้อมตั้งจิตอธิษฐานให้ สมเด็จสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ทรงมีพระพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง และเป็นมิ่งขวัญของประชาชนสืบไป
ทั้งนี้ในงานดังกล่าว ยังได้มีการประกอบพิธีทางศาสนามหามงคล 3 ศาสนา พุทธ อิสลาม และคริสต์ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและถวายพระพรชัยมงคล เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาอีกด้วย