นิสิตม.เกษตร ติดเชื้อโควิด จากมารดาที่สมุทรสาคร พร้อมเปิดไทม์ไลน์
![นิสิตม.เกษตร ติดเชื้อโควิด จากมารดาที่สมุทรสาคร พร้อมเปิดไทม์ไลน์](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![นิสิตม.เกษตร ติดเชื้อโควิด จากมารดาที่สมุทรสาคร พร้อมเปิดไทม์ไลน์](https://cms.dmpcdn.com/news/2021/02/07/1850c280-6953-11eb-b42e-512affbcb068_original.jpeg)
วันที่ 7 กุมภาพันธ์ ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครปฐม เปิดเผยไทม์ไลน์ ผู้ป่วยรายที่ 79 เป็นสุภาพสตรีอายุ 20 ปี ชาวตำบลบ้านเกาะ อ.เมือง จ.สมุทรสาคร และเป็นนักศึกษามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน
เดินทางมามหาวิทยาลัยฯเมื่อวันที่ 31 มกราคม( ตึก 30 )
วันที่ 1 กุมภาพันธ์ เข้ารายงานตัวที่สถานพยาบาลฯ เพื่อแจ้งการเดินทางมาพักในพื้นที่มหาวิทยาลัย และเข้ารับการกักตัวในที่มหาวิทยาลัยฯจัดไว้เนื่องจากเดินทางมาจากจังหวัดสมุทรสาคร
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ เข้ารับการตรวจโควิด ที่โรงพยาบาลกำแพงแสน และกักตัวในที่มหาวิทยาลัยจัดไว้ถึงวันที่ 3 กุมภาพันธ์ ได้รับแจ้งว่ามารดาที่อยู่จังหวัดสมุทรสาคร ติดเชื้อวันที่ 4 กุมภาพันธ์ และวันที่ 5ก.พ.รถพยาบาลมารับไปโรงพยาบาลกำแพงแสนเพื่อตรวจหาเชื้อโควิด-19 ด้วยวิธีการเก็บตัวอย่างส่งตรวจ แล้วเข้ารับการกักตัวต่อ ต่อมาเวลา 15.30น. ของวันที่ 6 กุมภาพันธ์ ได้รับแจ้งผลตรวจว่าเป็นบวก (ติดเชื้อโควิด-19) รถพยาบาลโรงพยาบาลกำแพงแสน มารับตัวเพื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลนครปฐม